[Góc Tự Tin] Bài số 1

Lệnh 1 thấy lạnh gáy dễ sợ, nhìn lực xuống ko dám long luôn ak🥲

1 Likes

thế này a Trung còn sợ luân ấy chứ :joy::joy:

a @Medio ơi cho e hỏi a chút ở lệnh 2 của a. tại thời điểm nó hồi lên a không quan tâm vùng fibonaci à a. trên thực tế thì e có vào 1 lệnh Buy như này. a kiểm tra hộ e xem tư duy vào lệnh của e thế tại thời điểm đó có được không ? e cảm ơn anh nhiều.

Lệnh 2 nếu nhìn nhiều tf như lệnh 1 ad nói thì chỗ (1) là đi ngang rồi

M nghĩ lệnh này may mắn nhiều hơn.Bạn đọc lại cấu trúc thị trường sẽ rõ.

1 Likes

Em chào mn, có thể cmt em không liên quan đến chủ đề này lắm, em trải lòng một xíu ạ
Em tìm hiểu forex hồi đầu năm, bắt đầu biết đến anh Medio giữa tháng 5 và đi theo anh học hỏi từ đó. Sau nhiều lần tự học, backtest, trade thử, em thấy khá ổn định rồi nên em trade thật lun (tầm đầu tháng 9).
Em trade có lệnh thắng, lệnh thua. Nhưng khi có được một lệnh đi đúng hướng, em dời SL theo keylevel, r lệnh bật lại chỗ vào lệnh (em hòa vốn) xong nói lại đi xuống y như em dự đoán ban đầu ạ. Em cũng có tìm hiểu cách quản lí lệnh theo từng phần nhưng do tài khoản em trade nhỏ (thường em đặt 0,01lot) nên kg áp dụng đc ạ. Lệnh thua thì mất tiền.
Tài khoản em trade đc hơn tháng nhưng nó cứ dao động quanh mức vốn ban đầu ấy. Một phần do hè em dành cho forex nhiều lắm, em cũng kì vọng nhưng …

2 Likes

ờ b. kiểu lúc đó mình phân tích cái đỉnh cũ nó chưa là gì thì mình với mua lên thôi chứ bình thường là mình k vào lệnh đâu

mong a @Medio tuần nào cũng đưa lệnh thắng thua lên và phân tích như thế này. mn chắc sẽ tiến bộ nhanh hơn

Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status