GU anh em cùng thảo luận nhé!

Bài viết này đã bị đánh dấu bởi cộng đồng và đang được ẩn tạm thời.

3 Likes

thời điểm bạn vào lệnh thì là thời điểm mình dịch SL hòa :smiley:

1 Likes

SL 25 pip mà bị SL luôn là cũng hơi đau đấy

1 Likes

Biết là sẽ có nhiều người trong hồi quán vào kèo này mà

4 Likes

có cây lến xanh đâm mạnh lên nghĩ đó là một cái xác nhận ai ngờ một cái bẫy chết người hì hì.

2 Likes

Và nó phá kiểu này ko phải stophun

1 Likes

từ chiều qua đến giờ con GU chạy bầy nhầy thật . :frowning: phá thì phá mẹ xuống đi. cả ngày hôm qua nó chạy 200 pip. nhìn râu rìa kinh vc. Đây là lúc luyện thần công, kiên nhẫn đợi cơ hội. Anh em cứ bình tĩnh.

4 Likes

Mình mới học xong khóa học. Theo mình thì phân tích thì nên Sell trong lệnh này vì M15 đang giảm. Cây nến xanh hồi lên vẫn chưa phá qua được key level của M15. Hiên xu hướng đang là xu hướng giảm, H1 và H4 đều giảm nên canh sell tại key level M15 là có hợp lưu của 3 khung H4, H1 và M15

7 Likes

Không sao phá qua rồi tìm cơ hội khác thôi. Mình ko vào GU mình vào GJ chay cũng đc 25 pips rồi quay đầu :grin: ko chống lại đc xu hướng kkk

1 Likes

Entry chổ này, giá đang đi Sideway nên mình đứng ngoài đợi thêm cụm đảo chiều chắc rồi mới dám Buy lên

3 Likes

Thường bác phải về khung nhỏ hơn, nó phá qua thì mới Buy

1 Likes

Mình thấy vùng này là vùng KLV QT của xu hướng tăng trước của TF H1. Nếu giá chưa phá qua được KLV H1 này mà sell thì hơi mạo hiểm. Nếu đánh khung M15 hay M5 thì mình nghĩ nên đánh Sell đến KLV của khung lớn hơn. Đấy là cách nhìn của mình

1 Likes

Luôn nhớ rằng luôn cưỡi lên con sóng nhỏ. Hiện giá về KLV H1 thì con sóng nhỏ vẫn là sóng giảm. Vùng này mình cánh giá hồi lên phá KLV của xu hướng hồi ròi mình mới canh lệnh Buy. Nếu Buy tại KLV H1 thì phải cận thận quản lý lệnh để dời SL khi mình đang đi ngược xu hướng nhỏ. Đấy là cách nhìn của mình.

2 Likes

mình có sell GU hôm qua dời sl nó đá nhẹ sl rồi đi xuống , hơi tiếc lệnh này

1 Likes

dịch Sl lúc đó là chuẩn rồi. ai mà biết nó quét entry xong rồi nó TP :v, nói chung là những trường hợp nó chạy thế thì khó mà thoát được :v

1 Likes

bạn muốn thảo luận gì nào ? Tại sao lệnh đó sl hay ntn nhỉ

1 Likes

vâng bác, thấy nó chạm đỉnh cũ của xu hướng tăng hồi nên dời sl cho an toàn , mà nó đá thì chịu rồi

1 Likes

Chịu thôi chứ không tài nào biết được nó hồi về lại đâu, mình gặp trường hợp như thế này nhiều rồi :grinning_face_with_smiling_eyes: , còn không thì xuống TF nhỏ hơn nữa để kiếm KLQT mà dời đến đó thôi.

2 Likes

Có cao nhân nào giải thích đc pha này chưa vậy, chắc ko phải là stop hunt đâu nhỉ. Dạo này mình rất hay bị SL những trường hợp tương tự như này, có lẽ nào cách nhìn của mình bị sai hay đây chỉ là xác suất của thị trường. :thinking: :thinking: :thinking:

1 Likes

Nhìn giá phản ứng giằng co như vậy nhưng khi vùng mua mạnh vẫn chưa có tín hiệu nào rõ ràng để Buy lên thì Stophunt gì bạn nhỉ ?

1 Likes