Không là gì và cái kết

Các bro giải thích hộ mình sao trong trường hợp này giá chưa đến vùng quan trọng đã bật lên. vẽ vùng giá KLV rộng vậy rồi cơ mà.

Có thể là mô hình 2 đáy đó bạn

bạn backtest thì sẽ gặp nhiều trường hợp không là gì rồi vẫn quay đầu mà. GU chẳng hạn. Nhiều vô kể.

Mình nghĩ là trên thị trường ko có gì là tuyệt đối hoàn hảo 100% cả, hồi như kia theo cmình cũng là hồi về vùng giá KL quan trọng rồi chứ n ko hẳn chung chiêng lơ lửng ở đâu đó :))))

bác Sơn ơi hnay em vào 1 lệnh EA nhưng là kèo buy như này, e đánh giá tất cả các vùng quanh đường ngang màu xanh da trời kia theo các tf khác nhau chỉ là 1 vùng tranh chấp bò gấu, khi đến khung chữ nhật màu ghi thì momen buy mạnh hơn phá lên sau đó hồi về e vào tại cây nhấn chìm mạnh đó, tp bằng tay khi có cây rút râu mạnh sau đó 2 cây đỏ nhỏ. bác đánh giá em phân tích đúng hay chỉ là ăn may ạ

mình backtest cũng nhiều. nhưng cung ko thấy nhiều lần ko là gì cả mà SL.thường thì râu nến vẫn chạm được đến vùng mua hoặc bán manh mới bật lại. còn nếu xác định KLV sai mình nghĩ sẽ nhiều

vậy mình rút ra bài học là đến sát sát khoảng 10-15p coi như chạm.

Mình thấy nó chạm Key lv quan trọng H4, chắc là hợp lý

Mình cũng chưa hiểu lắm lí do vào lệnh của bạn. Với mình thì nó cũng không rõ đỉnh đáy lắm để vào lệnh.

em đi theo momen tf m15 bác a, giá lên đến cái đỉnh cao bên trên e dời sl về entry

như này này bác

4h đang giảm. chắc do mình vẽ vùng vẫn nhỏ quá. giá chắc đã chạy đến vùng mua mạnh rồi

ko phải ăn may đâu bạn. đúng sách đấy. nhưng TP về vùng KLV hồi thôi

1 Likes

nhìn cũng khá rõ ràng mà sơn

1 Likes

Mình đang nhìn cái bên trái không biết có đỉnh đáy gì không hay chỉ là vùng đi ngang.

đi ngang trong truyền thuyết

em có đọc ở đâu đấy trong diễn đàn mình là vẽ vùng KL thì vẽ từ râu cao nhất đến hết thân cây nến đầu tiên khác màu của con sóng sẽ chính xác, nếu đúng thì trong tf 4h giá chạm đáy rồi còn bến trái chỉ là vùng đi ngang thôi bác ạ.

Những trường hợp không là gì cả, nhiều khi đi rất chuẩn nhưng nhiều khi không giải thích được vì sao. Trong khoảng giá mà nó đi lên hoặc xuống một mạch mình cảm thấy có tỉ lệ chính xác nhiều hơn.

Bạn nhắn tin cho mình nhé. Đang là topic của bác havietanh.

oh e k để ý sorry các bác