Lệnh UJ 19/02/2021. Các bác xem giúp em lệnh này sai ở đâu ạ

6 Likes

Mình nhìn qua thì bác vẽ cái kl tăng kia nhỏ quá, nó hồi chạm về đỉnh bên dưới nên vẽ phải qua cả cái râu nên dài của cây nến xanh bên dưới, vẽ chuẩn vậy thì dễ dàng nhận ra chỗ phá vỡ kia là phá vỡ giả

1 Likes

Mình nghĩ bác đang chặn đầu xe lửa, đây là nhận đinh của mình, bác tham khảo ạ :sweat_smile::

Vị trị (I), xuống TF nhỏ hơn (m15,m5), mình xác định là vị trí này hồi đẹp.

2 Likes

ủa cái cách vẽ keylevel này mới hả bạn. Mình xem khóa học vs video không thấy cách vẽ keylevel này

3 Likes

Lý do là giá hồi về chạm đỉnh cũ rồi đi lên , vậy vùng đỉnh cũ chuyển thành klqt mới ,mà ở đỉnh cũ thì phải vẽ khách quan kiểu đó á bạn,mình nhớ có video a Trung có nói về cái kiểu này rồi, trường hợp này mình phân tích theo góc nhìn củaminhf thôi, ko biết đúng hay ko nữa

3 Likes

oki oki cảm ơn bạn :d một góc nhìn mới để tham khảo :smiley:

1 Likes

bác còn nhớ video nào của ad ko ạ, mình muốn xem lại cái :smiley:

Lệnh nào của bạn mình cũng k biết sao lại thua :slight_smile: :grimacing:

1 Likes

Chắc là trình độ của mình tiệm cận trình độ của bạn rồi, rất vui kaka

Quả thực là nhìn đi nhìn lại không biết tại sao lại thua ở lệnh này nữa :rofl:

Ủa cái quy tắc này ở đâu thế…

1 Likes

Sau khi phân tích thế này e cũng chưa hiểu đc :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Likes

Cái bài đó của AD là ngược lại tưởng phá qua đáy xu hướng giảm rồi nhưng mà chưa , mình nhớ là vậy , chứ không nhớ là bài nào nữa, đây thì mình phát triển theo góc nhìn đó thôi à, chứ ko phải quy tắc gì đâu nhé :smile:
Ad @Medio vào giúp ae trường hợp này đi

theo mình nghĩ phải chờ xác nhận ở keylevel bởi vì trên đường hồi tạo thành xu hướng .chỉ chặn khi la sóng hồi mà tốt nhất sóng hồi cũng cần nến đảo chiều xuất hiện.ý kiến ca nhân mình là vậy

à, đây là mình vào lệnh ở H1, H1 có xác nhận đảo chiều rồi đó chứ

Trường hợp mình thấy nó phá đáy chưa đủ sức thuyết phục lắm thôi
Cây nến phá lên , sau đấy là cây pinbar , các cây nến sau không phá lên khỏi râu cây thứ 2
Không biết có đúng ko

1 Likes

Thấy bác phân tích chuẩn mà, có điều ko biết sao lệnh này tạch được @nguyentrongtai

1 Likes

Vậy thì nó có phải phá vỡ giả thật không. Giờ kiểm tra các timeframe

Nhìn ở H1 thì về cảm quan nó giống phá thật và nếu chỉ nhìn vào đây thì mình cũng nghiêng cao là thật, nhưng nhìn ở M30 M15 thì nó giống giả hơn.
Đúng ra timeframe M30 hay M15 không thể xác nhận phá vỡ thật ở H4 được nhưng nếu nó bảo là giả thì chắc chắn phá ở H4 là giả.

=> Đây là trường hợp khó. Gặp trường hợp giá đi hiểm hóc như này, mình cũng SL thôi. Nếu gặp trường hợp này thực tế bị SL thì cũng đáng chứ chả có gì tiếc cả.

11 Likes