Mỗi lệnh sai mất tiền(Tuần ni vào lệnh tào lao nhưng lệnh ni thua lệnh đầu nên viết lại cho nhớ)

Bài viết này đã bị đánh dấu bởi cộng đồng và đang được ẩn tạm thời.

6 Likes

giá chưa chạy xong nên chưa xác nhận được, nhưng mình nghĩ giá có thể đi theo H1 hay xa hơn là H4 lên mà, đâu nhất thiết phải theo m15 đi lên. Chỗ đó với mình chưa chạm vùng bán mạnh :thinking:

1 Likes

Đi lên thì ko biết này. Nhưng m sai 2 điểm luôn

1. Giá chưa chắc đã đi tiếp sai thứ 1
  2. Xác định sai keylvel
  3. Sai 1 điểm còn được , chứ sai cả 2 là toang.
    Còn giá tích luỹ rồi đâm xuống mà còn buy cũng sai nốt, nên chờ xác nhận

bạn nói cũng đúng, nếu nhìn theo góc nhìn trade H4-H12 thì giá đã chạm nơi bắt đầu xu hướng giảm. Ko có lý do đi lên tiếp

1 Likes

Bạn nói đúng Vì m đánh H1 m15 kinh nghiệm cũng nên xem H4 xem. M ít xem vì m theo kiểu từng chốt nhỏ chốt nhỏ lệnh này m đánh tào lao vì thấy chốt đó không là gì cả nên ko lên H4 xem

Mình thấy nếu m15 H1 đang ngược chiều H4 thì trade dễ hơn cũng như tìm điểm TP dễ hơn là khi m15 h1 h4 cùng chiều. Nếu xu hướng H4 đảo chiều nghĩa là lúc đó trade theo timeframe H4 rồi và phải nhìn cản tiếp theo khung lớn hơn

2 Likes

Có ae nào đang bị GU quay liên tục k :)))

4 Likes

xem sl b =))))))))))))))))))))))

1 Likes

Giá chạy ảo thật. Thật, giả liên tục kb đg nào mà lần

1 Likes

tuần này EU, UJ, GU chạy ảo thật bác ạ, em cũng bị SL vài kèo rồi

1 Likes

suýt sl và cũng sl thôi nghi

vấn đề ở đây là cái chổ bạn cho là yếu đó thì nó là 1 trường phái đánh luôn đó, nó tên là quasimodo, áp dụng quasimodo để tìm điểm vào khá là đúng, nhưng phải nghiên cứu và lọc nhiễu,

• ở đây bạn có 2 trường hợp ứng dụng rất rõ ràng là ở tấm hình đầu tiên ( cặp GJ)

• tấm hình cuối ( cặp GU)

còn theo như cách vẽ klvqt của a Trung bạn để ý những cái điểm phá vỡ giả của đỉnh hoặc đáy thì a Trung sẽ vẽ bao luôn như vậy. bạn để ý backtest sẽ thấy được trường hợp này xác định điểm vào rất đẹp, và loại được thêm trường hợp " không là gì"
1 Likes

Cặp GU sao mình thấy nó vẫn chưa chạm đến KL H1 nhỉ
Chắc phải đợi giá chạy xong mới có câu trả lời

cái này cũng kiểu hơn 50% kiểu như mô hình biểu đồ thôi, lý do gì mà chạm đến vùng đó không phá lên tiếp.
Có lẽ kiểu như nghiên cứu hàng ngàn biểu đồ rồi rút ra kết luận
Nhưng th đẹp th nào ko đẹp thì tuỳ vào hoàn cảnh thôi.

Thì bản chất của tất cả kiến thức của trading là vậy mà, lí thuyết dow, hay sống eliot nó cũng là bản chất của xác xuất cao nên được nghiên cứu và đưa ra như vậy thôi.

M cũng xem các mô hình biểu đồ rồi, phụ thuộc vào độ đẹp của biểu đồ và cũng phụ thuộc vào kinh nghiệm nữa
Điểm này cũng là xác xuất 50/50
Còn hơn 50 hay nhỏ hơn 50 thì
tuỷ thuộc vào hoàn cảnh thị trường hiện tại thôi.
Và tỉ lệ thắng cũng phụ thuộc vào kinh nghiệm
nhìn mô hình nữa

đúng rồi, nên lý thuyết mãi là lý thuyết thôi, việc của mình là học và backtest để cảm nhận cái lý thuyết đó theo cái nhìn của mình thì mới áp dụng được, còn nó 50/50 hay bao nhiêu mình không biết được.

1 Likes

đúng rồi, m cũng đánh theo kiểu mô hình biểu đồ rồi nhưng đọc mãi cũng không áp dụng được vì không hiểu bản chất nên khó nhớ như thế nào là đẹp như thế nào là xấu nhìn đẹp mà lại xấu…
m đang đánh kiểu theo từng chốt. Không biết là mô hình kiểu gì nhưng
Giả sử trong TH này điểm đó là điểm mạnh thì ko nên đánh (điểm sai) khi phá qua đó mà chưa đến điểm chốt tiếp theo thì lại đánh.

1 Likes

Thật ra thì bạn để ý một xíu là thấy được cái rất hay của a Trung khi diễn đạt lý thuyết. mình thấy mọi mô hình nó cũng chung quy lại cũng quay về lý thuyết DOW và cái gọi là klvqt ( vai đầu vai, … ). vd như cái quasimodo nó cũng là vậy thôi mà, ở cặp GU bạn vẽ vô tình hay cố ý gì đó mà nó cũng trùng vào cái quasimodo thì khi đó điểm vào lệnh cũng rất đẹp ak. mình không biết sao chứ khi mình backtest mình thấy tỉ lệ đúng của quasimodo khá cao. không nói xa xôi gì ở 2 lệnh bên trên của bạn nó cũng đã là 2 cái quasimodo rồi. sau hôm nay bạn thử backtest thử, cũng không mất gì mà :))))

THEO MÌNH NGHĨ, M SỰ DỤNG KEYLVEL LÀ GIẢI THÍCH ĐƯỢC RỒI CÒN MÔ HÌNH THÌ CŨNG TUỲ THUỘC VÀO KEY THÔI
Giả sự đi ntn

Lệnh GU thì m cũng vào rồi, vì ở đoạn trên chưa chạm vùng mạnh và dùng dưới là keylvel quan trọng.
Còn lệnh GJ nếu sell kiểu đó m nghĩ xác xuất cao là do
Còn GJ m nghĩ nó đi ntn

Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status