[Review lệnh] GU cuối tuần 30/07/2021 - Góc nhìn và kinh nghiệm của mình

Ad Trung còn SL cơ mà. Xác suất thôi…

A xem phần bình luận ở trên của e có 2 hình đó. Xem có giống a phân tích ko?

2 Likes

Mình thấy ở các bài viết khác mọi ng cũng phân tích lệnh GU này. và cấu trúc trong bài sổ tay cấu trúc 2. Đi bát nháo. Bài này mới cập nhật ko lâu

1 Likes

Hôm đấy mình ko có xem chart với vào lệnh nào cả đến tối mình mới xem thì giá chạy rồi, tối t6 nên mình cũng chả ham hố gì lắm. Còn giả sử mình có xem buổi sáng hay trưa thì mình cũng bị SL thôi :)))

1 Likes

Mình tìm được trường hợp khá giống ở cặp AU khi backtest 30-10-2020

còn đây là cặp AU

Tổng kết lại thì mình thấy nó như thế này.

1 Likes

Nếu giá ko chìm klv khung lớn thì Lệnh 1 vào dính sl rồi mà còn vào lệnh 2 nữa thì quá sai vì xu hướng hồi đã kết thúc

1 Likes

Mình cũng xác định KLV QT mới như bạn tuy nhiên đã bị dình SL, vì mình chỉ đặt SL sau KLV QT của 15 phút. Nên khi bạn trên kia vẽ bảo KLV QT ở tít trên đầu làm mình lại bí bối rối :frowning:

Mình cũng nghĩ kVqt nó đã dịch xuống dưới rồi, thật sự thì vẽ xu hướng vậy ko thuyết phục lắm, mình chỉ nghĩ nó hồi quá nhỏ, quá ngắn ko đủ lực để giữ giá.

1 Likes

Mình tóm lại thế này

2 Likes

Đúng rồi, chính xác là góc nhìn của mình bạn ah. Con GU hiện đang chạy là chạy giống góc nhìn này, lúc nào nó chạy xong mình sẽ update thêm vào bài…

hình như KLV fake ko giống lý thuyết lắm, theo SGK thì KLV fake là cái KLV trong một xu hướng đã phá đỉnh hoặc đáy trước đó, còn như b vẽ là nó phá qua bằng sóng thì đâu phải là KLV fake
image

1 Likes
Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status