Sách hay: sức mạnh của hiện tại!

Cuốn sách có tên: THE POWER OF NOW (400 trang);
Nội dung đối với bản thân mình thấy rất quan trọng, nó giúp ta có cái nhìn nhẹ nhàng, đơn giản hơn khi chỉ tập trung cho giây phút hiện tại: GIÂY PHÚT HIỆN TẠI của cuộc đời, như cụm từ kiểu Keylevel trong trader.

• Nội dung cuốn sách, xoay quanh hướng dẫn, giải thích…cho chúng ta coi trọng tuyệt đối giây phút hiện tại;
  • Chấp nhận vô điều kiện tất cả các vấn đề trong giây phút hiện tại và không chống đối nó;
  • Trong con người tồn tại 2 luồng suy nghĩ: tâm thức, bản ngã (trí năng), chúng ta học cách tách riêng 2 thứ đó ra, dùng tâm thức đứng ngoài quan sát trí năng hành động. Kiểu như người ngoài cuộc luôn sáng suốt hơn, chúng ta sẽ tránh mất thời gian vào những suy nghĩ vô bổ, sai lầm…
  • Mình chụp mục lục để các Bạn hình dung nội dung - cuốn sách thực sự có ý nghĩa trọn đời!

15 Likes

Cảm ơn bạn đã chia sẻ :smiling_face_with_three_hearts:

Cuốn này hiện tại mình cũng đang đọc lại. Trước đây đọc khoảng mấy năm trước nhưng chưa thấm được nhiều và dừng giữa chừng,… Có thể do lúc đó trải nghiệm chưa đủ, sau này thiền một thời gian dài hơn, giờ đọc lại thì thấy dễ ngấm hơn trước.

3 Likes

cảm ơn bạn đã chia sẻ!

1 Likes

đúng là từ khi biết đến cái này, rồi thiền ltuc mấy khác thấy tâm lý nó khác hẳn. thks bác về cuốn sách!

1 Likes
Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status