[SMC] Order Block - Phần 4 - Thực hành

chắc giờ bác ấy mới đọc đến đoạn này, bức xúc quá phải thốt lên đó mà,hjj. Mình thì đơn giản thôi, tích cực thì mình tương tác còn tiêu cực thì mình bỏ qua ko lại hấp thụ tiêu cực vào người thì chớt,kkk

1 Likes

Sorry All vì mình bị miss phần topic đã closed!!

Chúc mọi người ngày Noel 2021 vui vẻ hạnh phúc!!
Cuối năm nghỉ ngơi nhé, và chuẩn bị năm mới nhiều lợi nhuận, thành công :heart_eyes:

5 Likes

Có video hướng dẫn ví dụ vào lệnh từ A-Z thì ok hơn nhỉ. chứ ntn hơi khó nhỉ.

1. Góc nhìn về phá (giả thật giờ medio như thế nào)

2. Góc nhìn về hồi như thế nào? Hình như vẫn vậy

3. Quy trình vào lệnh giờ có thay đổi không?
    Theo mình giờ nếu theo pp này sẽ ntn.

1.1 Xem khung H1 hoặc hơn để xác định vùng giá có thể đến

• Không là gì cả trừ keylvel, đỉnh đáy, fibo 0,5-0.618, OB H1
  • Nếu giá phá keylvel mà không đến các đoạn đó thì tiếp tục theo xu hướng đó.
    1.2 Xem M15 vào limid ở OB kiếm ob đẹp
  • Phá mạnh qua đỉnh đáy cũ và cây nến đảo chiều càng tốt
  • Có IBM
  • Có EQL
  • Trùng đỉnh cũ đáy cũ fibo thì càng đẹp.
    1.3 Quản lý lệnh, dời Sl khi đến OB của xu hướng ngược lại lệnh đánh, hoặc tạo BOS mới (tạo OB mới)
    Không biết có ai có ý kiến gì không?
3 Likes

với em thì nếu có OB thì sẽ đặt sl theo OB còn k có thì nới rộng sl ra thêm thôi. mục tiêu mọi người đều là kiếm lợi nhuận mà trước khi biết đến SMC thì anh Trung vẫn có lợi nhuận khi trade theo thuần price action mà. nếu đã có lợi nhuận đều đặn từ price action thì giờ học thêm SMC để gia tăng nó chứ vẫn đang thua lỗ chưa thuần thục pp cũ mà thấy cái mới hay ho muốn kết hợp thì sẽ rất rối cho dù có video hướng dẫn kết hợp cũng v thôi bởi cũng đã có video hướng dẫn a-z theo pa rồi mà k biết có bao nhiêu ng đã thuần thục pa.

có video từ a-z thì tốt quá, chứ như thế này thú thật là mình bị tẩu hỏa luôn

@Medio a ơi bây h a có học thêm pp nữa không ạ , hay tự mjk backtest tìm ra cái riêng của mình . chứ e chạy lung tung hoàn thiện smc mà khó quá

1 Likes

Sau thời gian tìm hiểu ban đầu thì mình ít xem người khác nên kiểu trade của mình nó vẫn thế thôi.
Nếu mình vào lệnh tại đáy cũ thì xem trên đáy cũ có OB không thì mới vào lệnh.

Nếu bạn thấy SMC nó khó với mình quá thì đừng cũng chả cần cố quá đâu. Trade theo cách trước của mình cũng vẫn được vì mình hiện tại vẫn mua đầu tư theo keylevel mà.

6 Likes

khẩn thiết anh làm một video vào lệnh từ a-z để anh em chới với bấu víu vào :cold_sweat: :cold_sweat: :cold_sweat:

2 Likes

nghe bi quan thế bạn.

em muốn hỏi chút về lệnh vàng,
T1 anh vào lệnh mua lên sau khi giá đã chạm vào đáy cũ của KLQT xu hướng giảm, em thấy rất mạo hiểm.
T2 nếu theo pp cũ thì sau khi giá đã phá qua KL fake, vùng giá quay đầu không là gì cả, đáng ra mình có thể vào một lệnh ngược xu hướng, nhưng anh lại mua.
nếu theo cả 2 pp như vậy thì các anh em trong hội quán sẽ rất dễ tảu hỏa nhập ma, rất nguy hiểm. @Medio

lâu rồi ko vào hội quán thấy có nhìu drama vui nhỉ… đọc mãi hok hết :smiley: … hi vọng a e còn vào đây chém gió thường xuyên dù là cãi cọ , chê bai hay tâng bốc thì vẫn nên vào gõ gõ, vì cuộc đời đâu có bao giờ chỉ toàn phẳng lặng… mấy ai dám công nhận cuộc sống hiện tại của mình là ổn đâu ^^ …

2 Likes
Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status