[SMC] Order Block - Phần 4 - Thực hành

ok Dũng, tới đây mình đang tính nâng cấp gói 1 năm lên trọn đời :))))

1 Likes

Đa nghi là tốt . Nhưng đôi khi phải thêm cả tư tưởng xét lại nữa bác ạ. Đừng cứng nhắc,cố chấp quá. Dễ bị thị trường lừa trong lừa.
Đạo Phật có câu: Quay đầu là bờ. Bác sống sao đừng để xa bờ quá.

Hôm qua bác nói cái gì ấy nhể ??? sao mình k nhớ , hình như mình quên cái gì hay sao ấy , não mình dạo này kém quá :))))

Topic này đi quá xa ngoài phạm vi thảo luận chủ đề rồi. Mình sẽ khóa topic này lại để mọi người đang có nhu cầu học tập trung vào những nội dung được chia sẻ trong bài. Còn bạn @lovegod bạn nói ghét người khác bất nhất trước sau thì hãy làm đúng như những gì bạn nói là không còn gì để vào Hội Quán nữa. Bạn cứ tập trung vào xây dựng cộng đồng mà bạn đang làm, chia sẻ những gì bạn cho là tốt với mọi người đi.
Dù sao tài khoản cũng là tài khoản 1 năm, đừng vào nữa và để nó hết hạn đi. Còn nếu sợ mình thiếu kiềm chế thì phần account ở khóa học có hủy gói đó, bạn vào ấn nút Cancelled là xong.
P/s: Mình sẽ tạm khóa topic lại một thời gian, sau sẽ mở lại để những bạn nào cần hỏi đáp về chủ đề trong bài viết có thể thảo luận.

27 Likes

hold về bản chất khác gi trade khung siêu lớn, vẫn OB được chứ?? sao mọi người cứ phân biệt trade với hold nhỉ??

Theo mình thì bởi vì nó là 2 trường phái đầu tư khác nhau:
HOLD – Mua và nắm giữ trong thời gian dài.
TRADE - Giao dịch trong thời gian ngắn.
Bản chất nó giống nhau nhưng khác nhau ở chỗ thời gian siêu lớn đó. Mua nắm giữ, đầu tư bất động sản, vàng, chứng khoán… thì cũng chỉ là lướt sóng ở khung siêu lớn thôi. Ngược lại lướt sóng cũng là đầu tư nắm giữ ở khung nhỏ. Tại sao lại phân biệt ra 2 cách gọi, 2 trường phái làm gì nhỉ? Chắc chắn là sẽ có nhiều lý do nhưng đơn giản nhất là trong 1 kèo đầu tư khi đã xác định được mình sẽ sử dụng trường phái nào thì sự phân bổ vốn sẽ khác nhau.
Mỗi người trong quá trình luyện tập, back test sẽ có cách nhìn riêng phù hợp với từng người. Còn với mình thì trong đầu tư nắm giữ mình vẫn sử dụng Key lv quan trọng của Medio.

1 Likes

uh mình hiểu mà, ý là với mình, mọi kiến thức bạn xài để trade ăn được hàng ngày, thì đều có thể dùng nó để app dụng mà mua và bán ở tk Hold. Còn lại tất nhiến là quyên mỗi người r, có người nhiêu đó là đủ, có người đợi phá key mới bán, vv mây mây. Riêng vụ Key Lv hay OB thì hoàn toàn tùy mỗi người r, còn tất nhiên, mình cũng như bạn, rất rất hâm mộ anh medio về mọi mặt r. Người thầy có thể ko phải giỏi nhất nhưng là vĩ đại nhất với mình cho tới hiện tại^^

ok bác, chủ yếu là quen nên dễ nhìn, h nhìn biểu đồ khung lớn phát ra key lv quan trọng ngay nên cứ xúc loanh quanh đấy là ngon rồi, đỡ phải phân tích mổ xẻ thêm cho đau đầu :rofl: :rofl: :rofl:

đầu tư và đầu cơ khác nhau đó bạn
invester và trader cũng có khác nhau đấy
phân tích cơ bản và pt kĩ thuật có khác nhau đó bạn
phần lớn mọi người gọi chung là đầu tư nhưng thực tế là có sự khác biệt
đầu cơ không xấu nhưng rất cần quản lí vốn vì dùng đòn bảy

2 Likes

Cảm ơn ad đã chia sẽ. Mong ad sớm ra phần tiếp theo. Mỗi khi mình lạc lối, vào hội quán tìm bài của ad là lại trở về chính đạo.:kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

1 Likes

Cây nào dài thì đặt entry ở vùng như fib từ 0.5-0.618 nha theo mình để ý là vậy

Quan trọng gì!!!mình mua cái medio có,medio cho cái mình cần,kiến thức thì phải mỗi ngày nâng cấp lên chứ ko thể tụt lùi đi đc,ý kiến thì khoảng thời gian này đúng,sau thời gian nữa lại thành sai,quan trọng gì đâu,quan trọng là mỗi chúng ta học hỏi đc gì và phát triển được nên tầm mới,thế thôi,còn việc còn lại là do ông medio truyền đạt lại cho ae để ae có cách nhìn dễ hiểu nhất,phát triển lên,khó tính làm gì nhỉ

Hơn thua nhau làm gì,cuộc đời đã đủ mệt chưa,cơm áo gạo tiền mệt lắm rồi,

Made by Medio with love! Protected by DMCA.com Protection Status