Thảo luận: Xác định Keylevel quan trọng

Các câu hỏi về Keylevel quan trọng mọi người bình luận ở Topic này để tránh loãng và mọi người cũng dễ giải đáp hơn nhé!

Lưu ý: Câu hỏi các trường hợp mọi người nên có hình ảnh cụ thể để dễ dàng giải đáp hơn. Các topic hỏi riêng về xác định Keylevel mình sẽ không duyệt mới để tránh loãng diễn đàn nha!

Người hỏi thì cần ghi rõ tại sao nhận định đó là keylevel để mọi thảo luận và chỉ ra những lỗi chưa đúng, topic chủ yếu để rèn luyện nhận định cho bản thân rồi nhờ các bạn có kinh nghiệm nhận xét giúp.
Đây không phải topic nhờ người khác tìm keylevel quan trọng.
Và nguyên tắc của Hội quán là không hỏi nhận định tương lại nên mọi người đừng mang đồ thị hiện tại lên xong hỏi keylevel ở đâu nên mọi người lưu ý nhé! Mình sẽ xóa những bài tái phạm. Nếu mọi người thấy những bài như vậy thì report cho mình và không trả lời nhé!

41 Likes

Ở TF 15 cái đoạn giảm đó có phải là xu hướng k

10 Likes

Ở TF H4 mình nghĩ đó chỉ là đi ngang

TF M15 là một xu hướng hồi. H1 là sóng hồi.

7 Likes

Các bác cho em hỏi cái nào mới là KL chính xác

Bạn vẽ sai cả 2 r… Nó ở cái râu nến ở đoạn giữa ấy… Giá hiện tại chưa phá qua klv

10 Likes

kl1 nhds. đoạn dưới sw

2 Likes

Chào mọi người. Mình mới học nên mình xác định KL của con BTC như dưới.Ở D1 và H4 H1 mình nhận định là xu hướng tăng. KL theo đáy tạo đỉnh cao nhất. Mọi người nhận xét giúp mình nhé.

3 Likes

KL hay keylevel quan trọng?

2 Likes

BTC biến động mạnh lắm bạn ơi… Nếu bạn mới chơi nên trade các cặp tiền chính ấy… Còn bạn đăng ảnh này thì khó phân tích quá…

2 Likes

Nếu là phá giả thì M15 không thể là xu hướng hồi được bạn… Nếu m15 là xu hướng hồi thì đương nhiên H4 cũng phải là 1 hướng hồi…

3 Likes

Mỗi thị tr một kiểu di chuyển mà bác, bạn em trade btc theo pa vẫn win đều lắm. Càng biến động càng nhiều sóng bác ạ.

2 Likes

Mình thấy KLh4 quá rõ ràng, nếu không nói là nó hồi quá đẹp

3 Likes

Keylevel quan trọng bạn.

2 Likes

Theo mình thì KL1 là vẫn đang KL quan trọng của xu hướng giảm h1. Đoạn giá bạn cho là KL2 là vùng giá đi sideway.

2 Likes

Dạ e chào ad và các ac trong hội quán ạ
Mong ad các ac chỉ bảo giúp e trg hợp này vs ạ
E xem H1 đang là xu hướng tăng đi theo khung lớn H4. Ở H1 trong xu hướng tăng tạo mô hình 2 đáy
Còn e vào M15 xem thì trc đó là xu hướng giảm tạo mô hình 2 đỉnh giá đã phá qua đáy của mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm của m15 và quay lại ntn thì trong trường hợp này e nên chờ giá đi ntn thì giao dịch ạ
Và nên giao dịch theo H1 hay m15 ạ. Mong ad và ac chỉ giúp e vs ạ

theo mình nghĩ, 2 đáy đó là gí hồi về đỉnh cũ của h1

2 Likes

Ở M15 nó là phá vỡ thật, còn H1 mình xem nó là giả.

1 Likes
2 Likes