Thông tin các cập nhật mới

Cập nhật ngày 17/07/2021
Cập nhật CDN ( Content Delivery Network) Việt Nam
Tăng tốc độ truy cập cho Hội Quán và Website Khóa học Price Action Master.
Gần đây do đứt cáp nên tốc độ truy cập Internet từ Việt Nam đi nước ngoài rất chậm. Điều này gây ảnh hưởng khiến việc truy cập vào website Khóa học, Hội Quán bị chậm do server mình đặt tại Singapore.
Hôm nay mình đã setup xong CDN Việt Nam có máy chủ tại HN và TP HCM để việc truy cập của mọi người không bị gián đoạn. Mình sẽ theo dõi thêm trong những ngày tới.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
P/s: CDN hiểu nôm na là khi bạn truy cập ở gần máy chủ nào nhất ( HN hoặc TP HCM) thì nội dung tĩnh của Website sẽ được tải từ máy chủ đó nên tốc độ sẽ nhanh hơn rất nhiều.

34 Likes

a Trung cho e hỏi là k biết tại máy chủ chậm hay lỗi mà khi có thông báo e ấn vào lại k xem được nhỉ.nó cứ quay mãi thôi. kiểu như này a ơi

Bị lâu chưa bạn nhỉ, của mình vẫn bình thường. Bạn thử xóa cache ở trình duyệt xem có được không nhé

1 Likes

bị cũng 1 thời gian rồi a.đầu tiên e cứ nghĩ do hệ thống mới cập nhật.nhưng lâu thấy k dc nên e mới hỏi.e vừa xoá cache đi nhưng thấy vẫn chưa dc. k hiểu bị sao nữa a ạ

Quái lạ sao mình vẫn thấy vào hội quán hơi bị chậm nhỉ, ảnh load khá là lâu.
Trước ở server nc ngoài thì vào wifi (VNPT) ko đc, đăng nhập 4G thì chạy phà phà.
Mà giờ thì cả wifi lẫn 4G đều chậm như nhau ( nhưng vẫn vào đc chứ ko phải đến nỗi ko vào đc như dùng VNPT như đợt trc)

2 Likes

mjk thấy vào cũng chậm

1 Likes

Mình lúc nào vào cũng ổn định, mượt và nuột :smiley:

1 Likes

Lạ nhỉ. Hiện tại bạn đang ở khu vực nào nhỉ?

Mình ở Hà Nội.
Hay do mạng VNPT kém nhỉ :pensive:
Hôm nay vẫn hơi đơ đây, cứ quay quay ,load 1 lúc mới đc

1 Likes

Em đang ở …Ý ạ :joy: (thật, không đùa ^^ )

1 Likes

Người ở nước ngoài nên mượt là đúng rồi :)))

Hầu hết các mạng đều bị đấy bạn. Quay 1 lúc do không kết nối được với server chính, khi kết nối được rồi thì các thông tin như text, ảnh,… ở server Việt Nam được kích hoạt để tải.

2 Likes

Cập nhật 20/07/2021: Cập nhật cờ Quốc gia đang sinh sống cạnh Profile

Mình mới cập nhật tính năng hiển thị Quốc gia đang sống cạnh Profile để tiện cho mọi người trao đổi trên Hội Quán.
Để hiển thị mọi người vào Chỉnh sửa Hồ sơ

Sau đó chọn Quốc gia tại tùy chọn National Flag bên dưới và Lưu thay đổi

4 Likes